news

PM મોદીએ લાલ કિલ્લા પરથી 10મી વખત દેશને કર્યું સંબોધન, વાંચો તેમના ભાષણની ખાસ વાતો

PM મોદીએ લાલ કિલ્લા પરથી 10મી વખત દેશને કર્યું સંબોધન, વાંચો તેમના ભાષણની ખાસ વાતો

77માં સ્વતંત્રતા દિવસ પર વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ લાલ કિલ્લા પરથી રાષ્ટ્રને સંબોધન કર્યું હતું. આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ અનેક વિષયો અને મુદ્દાઓ પર દેશવાસીઓની સામે પોતાની વાત કરી જેમાં પીએમએ મણિપુર સહિત દેશના કેટલાક ભાગોમાં હિંસા પર પણ ચિંતા વ્યક્ત કરી હતી. આ સાથે અનેક રાજ્યોમાં પૂરની ચિંતા વ્યક્ત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારો સાથે મળીને દેશભરમાં શાંતિ સ્થાપવા અને વિકાસ કાર્યોને આગળ વધારવા માટે કામ કરશે.

પીએમ મોદીએ મણિપુર પર વાત કરી

પીએમ મોદીએ મણિપુરમાં છેલ્લા ઘણા દિવસોથી ચાલી રહેલી હિંસા અંગે પણ ચિંતા વ્યક્ત કરી હતી. પીએમએ કહ્યું કે પૂર્વોત્તરના કેટલાક ભાગોમાં, ખાસ કરીને મણિપુરમાં હિંસા ખૂબ જ ચિંતાનો વિષય છે. અહીં મહિલાઓ અને દીકરીઓ પર આચરવામાં આવેલા ગુનાએ દેશને શરમજનક બનાવી દીધો છે. પરંતુ થોડા દિવસોથી ત્યાં શાંતિ પાછી આવી છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ત્યાંની રાજ્ય સરકાર અને કેન્દ્ર શાંતિ પુનઃસ્થાપિત કરી રહી છે અને ટૂંક સમયમાં જૂની સ્થિતિ પુનઃસ્થાપિત થઈ જશે. તેમણે કહ્યું કે આજે આખો દેશ મણિપુર અને તેના લોકો સાથે ખભે ખભા મિલાવીને ઊભો છે.

કુદરતી આફત અંગે ચિંતા વ્યક્ત કરી

આ વખતે કુદરતી આફતએ દેશના ઘણા ભાગોમાં અકલ્પનીય તકલીફ ઊભી કરી છે. હું એ તમામ પરિવારો પ્રત્યે મારી સંવેદના વ્યક્ત કરું છું જેમણે આ કટોકટીનો સામનો કર્યો છે. હું ખાતરી આપું છું કે રાજ્ય-કેન્દ્ર સરકાર સાથે મળીને તે તમામ સંકટમાંથી મુક્ત થશે અને ઝડપી વિકાસ તરફ આગળ વધશે.

પીએમએ કહ્યું કે ઈતિહાસમાં આવી પળો આવે છે, જે એક છાપ છોડી જાય છે અને તેમનો પ્રભાવ સદીઓ સુધી રહે છે અને કેટલીકવાર તેઓ શરૂઆતમાં ખૂબ નાના લાગે છે પરંતુ પછીથી ઘણી સમસ્યાઓનું મૂળ બની જાય છે. અમને યાદ છે કે આ દેશ પર 1,000-1200 વર્ષ પહેલાં આક્રમણ કરવામાં આવ્યું હતું. નાના રાજ્યમાં એક નાના રાજાનો પરાજય થયો. પણ ત્યારે ખબર ન હતી કે એક ઘટના ભારતને હજાર વર્ષ સુધી ગુલામીમાં ફસાવી દેશે અને આપણે ગુલામીમાં અટવાતા રહ્યા. જે પણ આવ્યા તે લૂંટતા ગયા.

દેશમાં તકોની કોઈ કમી નથી – પીએમ મોદી

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આજે યુવાનોએ ભારતને વિશ્વની પ્રથમ ત્રણ સ્ટાર્ટઅપ ઇકોસિસ્ટમમાં સ્થાન અપાવ્યું છે. તેમણે કહ્યું હતું કે દેશમાં તકોની કોઈ કમી નથી, જરૂર પડે એટલી તકો મળશે. તમે પ્રયત્નો કરો, સરકાર તમને તક આપશે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આપણી પાસે લોકશાહી, વસ્તી અને વિવિધતા છે અને આ ત્રિવેણીમાં ભારતના દરેક સપનાને સાકાર કરવાની ક્ષમતા છે.

જ્યારે જનતાએ મને તક આપી ત્યારે મને સુધારવાની હિંમત મળી – PM મોદી

લાલ કિલ્લા પરથી અગાઉની સરકારો પર પ્રહાર કરતા વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે વર્ષ 2014માં જનતાને સમજાયું કે દેશને હવે એક સ્થિર સરકારની જરૂર છે. જે બાદ જનતાએ 30 વર્ષ બાદ પૂર્ણ બહુમતી સાથે દેશની સરકાર બનાવી. તમે અમારામાં વિશ્વાસ મૂક્યો, જેના કારણે મને સુધારવાની હિંમત મળી. આજે તેનું પરિણામ છે કે દેશ ઝડપથી વિકાસ કરી રહ્યો છે. આખી દુનિયા આપણી તાકાતને ઓળખી રહી છે. અમે કોરોના પછી પણ હાર માની નથી. આ બધું તમારા વિશ્વાસનું પરિણામ છે.

આવનારા વર્ષોમાં દુનિયાને રસ્તો બતાવીશું – નરેન્દ્ર મોદી

પ્રધાનમંત્રીએ કહ્યું કે ભારતની ચેતના, ભારતની ક્ષમતા પ્રત્યે વિશ્વમાં એક નવું આકર્ષણ, એક નવો વિશ્વાસ જાગ્યો છે. પ્રકાશનો આ કિરણો ભારતમાંથી ઉછળ્યો છે, જેને વિશ્વ પોતાને એક પ્રકાશ તરીકે જોઈ રહ્યું છે. આવનારા વર્ષોમાં દુનિયાને રસ્તો બતાવીશું. આપણે જે કંઈ કરીએ, જે પણ પગલું લઈએ, જે પણ નિર્ણય લઈએ, તે આવનારા એક હજાર વર્ષ માટે આપણી દિશા નક્કી કરશે, તે ભારતનું ભાગ્ય લખવાનું છે આ ઉપરાંત પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આજે આપણી અર્થવ્યવસ્થા વિશ્વમાં 5માં સ્થાને પહોંચી ગઈ છે. જો દેશ આ રીતે કામ કરતો રહેશે તો ટૂંક સમયમાં આપણે વિશ્વની 3 સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થાઓમાં સામેલ થઈ જઈશું અને આજે દુનિયાભરની રેટિંગ એજન્સીઓ આપણી અર્થવ્યવસ્થાની ગતિ બતાવી રહી છે. આ બધું તમારી શ્રદ્ધા અને સમર્પણને કારણે થયું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.