news

આવકવેરાની નવી કર પ્રણાલી કે જૂની કર વ્યવસ્થાઃ જેમાં કરદાતાને ફાયદો થાય છે – ચાર્ટ જોઈને સમજો

બજેટ 2023માં નવી આવકવેરા વ્યવસ્થા: જૂની કર પ્રણાલી, હાલની નવી કર પ્રણાલી અને બુધવારે પ્રસ્તાવિત નવી કર પ્રણાલીમાં લાગુ પડતા ટેક્સનું મૂલ્યાંકન કરીને, અમે ટેબલ દ્વારા એ પણ સમજાવીશું કે જો તમે કેટલો ટેક્સ ચૂકવવો પડશે કઈ સિસ્ટમમાં જીવો. થશે.

નવી દિલ્હી: નાણાપ્રધાન નિર્મલા સીતારમણે સામાન્ય બજેટ 2023માં આવકવેરા વ્યવસ્થા સંબંધિત નિયમોમાં ફેરફારની જાહેરાત કરી ત્યારથી ઘણા પગારદાર લોકો મૂંઝવણમાં છે. તેઓ સમજી શકતા નથી કે જૂની કર વ્યવસ્થા અકબંધ છે કે નહીં, નવી કર વ્યવસ્થામાં ફેરફારોનો અર્થ શું છે, અને આ ફેરફારોની તેમની કર જવાબદારી પર શું અસર થશે, અથવા સરળ શબ્દોમાં કહીએ તો, તેઓએ કેટલું કરવું જોઈએ. આવકવેરાના નિયમોમાં કરવામાં આવેલા નવા ફેરફારોનો લાભ મળશે. આજે, અમે તમારા માટે તમારા બધા પ્રશ્નોના જવાબો જ નહીં લાવ્યા છીએ, અમે તમને એ પણ જણાવીશું કે કમાણી કરનાર વ્યક્તિ નવા દરોથી કેટલી બચત કરી શકશે.

સૌ પ્રથમ, એ સમજવું જરૂરી છે કે નવી કર વ્યવસ્થાને નાણામંત્રી દ્વારા ડિફોલ્ટ શાસન તરીકે જાહેર કરવામાં આવી છે, પરંતુ જૂના શાસનને નાબૂદ કરવામાં આવ્યું નથી, અને કરદાતાઓ પાસે હજુ પણ જૂના કર શાસનનો વિકલ્પ પસંદ કરવાનો રહેશે. થી તેથી, જીવન વીમો, પીપીએફ, બાળકોની શાળાની ફી વગેરે સિવાય, હોમ લોન પરનું વ્યાજ, નેશનલ પેન્શન સિસ્ટમ (એનપીએસ) અથવા ઘર ભાડા ભથ્થા, જૂના કર શાસનમાં જૂના દરે કર ચૂકવવાનું ચાલુ રાખવા ઇચ્છુક લોકોએ જમા કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. કરી શકશે

Leave a Reply

Your email address will not be published.