news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવઃ આજે PM મોદી દિલ્હીમાં G-20ની તૈયારીને લઈને કરશે બેઠક, આંધ્રપ્રદેશના CM સહિત અનેક મોટા નેતાઓ સામેલ થશે

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ અપડેટ્સ 5મી ડિસેમ્બર ‘2022: દેશ-વિદેશના સમાચારો સૌથી પહેલા જાણવા માટે, અહીં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવ બ્લોગમાં અમારી સાથે રહો.

મહારાષ્ટ્ર: રાજ્યપાલ – સંજય રાઉત વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે
શિવસેનાના નેતા સંજય રાઉતે મહારાષ્ટ્રના રાજ્યપાલ ભગત સિંહ કોશ્યરી વિશે કહ્યું કે તેમની સામે કાર્યવાહી કરવી પડશે. 19 ડિસેમ્બરથી વિધાનસભા સત્ર શરૂ થઈ રહ્યું છે, રાહ જુઓ અને જુઓ કે વિપક્ષ શું કરે છે તે પહેલા અને પછી.

પીએમ મોદીએ મતદાન કર્યું
દેશના વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી માટે પોતાનો મત આપ્યો છે. વોટિંગ પ્રક્રિયામાં ભાગ લીધા બાદ પીએમ રસ્તા પર ચાલતા જોવા મળ્યા હતા.

PM મોદી આજે G-20ની તૈયારીને લઈને દિલ્હીમાં બેઠક કરશે
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે જી-20ની તૈયારીને લઈને દિલ્હીમાં બેઠક કરશે. આ મીટિંગમાં આંધ્રપ્રદેશના સીએમ જગન મોહન રેડ્ડી, ટીડીપીના વડા અને પૂર્વ સીએમ ચંદ્રબાબુ નાયડુ હાજરી આપશે.

કોંગ્રેસ જંગી બહુમતીથી જીતશેઃ ભરતસિંહ સોલંકી
ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી: કોંગ્રેસના ઉમેદવાર ભરતસિંહ સોલંકીએ બોટાદમાં મતદાન કર્યું. તેમણે કહ્યું કે, “કોંગ્રેસને પ્રથમ તબક્કામાં જબરદસ્ત સમર્થન મળ્યું હતું અને આજે પણ દરેક બૂથ પર મતદારોની ભીડ છે, કોંગ્રેસને જબરદસ્ત સમર્થન મળી રહ્યું છે. આગામી 8મીએ કોંગ્રેસને જંગી બહુમતી મળશે.

સપા નેતા આઝમ ખાનનો ગંભીર આરોપ, કહ્યું- પોલીસ લોકોને મોહલ્લામાં મતદાન કરતા રોકી રહી છે
સપા નેતા આઝમ ખાને આરોપ લગાવ્યો છે કે રામપુરમાં તોડફોડ કરવામાં આવી રહી છે, લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી રહી છે અને મારપીટ કરવામાં આવી રહી છે. પોલીસ સ્થાનિકોમાં જઈને મતદાન ન કરવાનું કહી રહી છે. એક વિસ્તારમાં, પોલીસે એટલી ધમકી આપી કે લોકો તેમના ઘરોને તાળા મારીને ભાગી ગયા. દરેક જગ્યાએ એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે વોટ કરવા ન જાવ.

PM મોદીની વોટ કરવાની અપીલ, અમદાવાદમાં 9 વાગ્યે કરશે મતદાન
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીના બીજા તબક્કામાં તમામ મતદારોને ખાસ કરીને યુવા મતદારો અને મહિલા મતદારોને મોટી સંખ્યામાં મતદાન કરવા અપીલ કરી છે. તેમણે કહ્યું કે તેઓ અમદાવાદમાં સવારે 9 વાગે મતદાન કરશે.

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 5મી ડિસેમ્બર 2022: ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022ના બીજા તબક્કા માટે આજે મતદાન યોજાશે. સવારે 8 વાગ્યાથી શરૂ થઈને સાંજે 5 વાગ્યા સુધી મતદાન ચાલશે. આ તબક્કામાં ગુજરાતના 14 જિલ્લાની 93 વિધાનસભાઓ પર મતદાન થશે. તમને જણાવી દઈએ કે પ્રથમ તબક્કા માટે 1 ડિસેમ્બરે મતદાન થયું હતું, જેમાં 19 જિલ્લાની 89 બેઠકો પર મતદાન થયું હતું.


કોંગ્રેસની ભારત જોડો યાત્રા રવિવારે રાજસ્થાનમાં પ્રવેશી હતી. ઝાલાવાડ શહેરથી લગભગ 40 કિમી દૂર ચાવલી ચૌરાહા ખાતે રાજ્યમાં પ્રવેશ્યા ત્યારે રાહુલ ગાંધી અને તેમના સાથી પ્રવાસીઓનું પરંપરાગત રાજસ્થાની શૈલીમાં સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું. ગાંધી અને યાત્રીઓને આવકારવા માટે, સાંસ્કૃતિક કલાકારોએ પ્રખ્યાત રાજસ્થાની ગીત ‘પધારો મારા દેશ’ સહિત અનેક પરફોર્મન્સ આપ્યા હતા.

MCD ચૂંટણીમાં માત્ર 50.47 ટકા મતદાન થયું છે

દિલ્હીમાં મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના 250 વોર્ડ માટે રવિવારે ચૂંટણી પૂર્ણ થઈ હતી. સાંજે 5.30 વાગ્યા સુધી લગભગ 50.47 ટકા મતદાન નોંધાયું હતું. ભાજપ અને આમ આદમી પાર્ટી (AAP) બંને પોતપોતાની જીતનો દાવો કરી રહ્યા છે. રાજ્ય ચૂંટણી પંચે રવિવારે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે કેટલાક મતદાન મથકોમાં સાંજે 5.30 વાગ્યા પછી પણ મતદાન ચાલુ રહ્યું હતું જ્યાં મતદારો પહેલેથી જ મતદાન પરિસરની અંદર કતારમાં હતા.

ઉત્તર પ્રદેશમાં મૈનપુરી લોકસભા અને રામપુર અને ખતૌલી વિધાનસભા બેઠકોની પેટાચૂંટણી માટે આજે મતદાન શરૂ થઈ ગયું છે. આ પેટાચૂંટણીઓમાં સત્તારૂઢ ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) અને સમાજવાદી પાર્ટી (SP)ના ગઠબંધન અને રાષ્ટ્રીય લોકદળ (RLD) વચ્ચે સીધો મુકાબલો છે. આ પેટાચૂંટણીમાં બહુજન સમાજ પાર્ટી અને કોંગ્રેસે પોતાના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.