Bollywood

જોયલેન્ડઃ પાકિસ્તાનની પ્રથમ ઓસ્કાર એન્ટ્રી ‘જોયલેન્ડ’ પરથી પ્રતિબંધ હટાવ્યો, આ શુક્રવારે રિલીઝ થઈ શકે છે ફિલ્મ

જોયલેન્ડઃ સત્તાવાળાઓએ સૈમ સાદિક દ્વારા નિર્દેશિત પાકિસ્તાનની પ્રથમ ઓસ્કાર એન્ટ્રી ‘જોયલેન્ડ’ પરનો પ્રતિબંધ હટાવી લીધો છે. આવી સ્થિતિમાં, એવી આશા છે કે વિવાદાસ્પદ ફિલ્મ શુક્રવારે રિલીઝ થઈ શકે છે.

જોયલેન્ડ રીલિઝ ડેટ: પાકિસ્તાનમાં સત્તાવાળાઓએ ફિલ્મ નિર્માતા સૈમ સાદિકની ફિલ્મ ‘જોયલેન્ડ’ પરનો પ્રતિબંધ હટાવી લીધો છે. જે બાદ આ ફિલ્મ શુક્રવારે રિલીઝ થઈ શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ‘જોયલેન્ડ’ના ડાયરેક્ટર સૈમ સાદિક છે, હાલમાં જ આ ફિલ્મનું ટ્રેલર 4 નવેમ્બરના રોજ રિલીઝ કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ પાકિસ્તાને રિલીઝ પહેલા જ ફિલ્મ પર પ્રતિબંધ લગાવી દીધો હતો. માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રાલયે ફિલ્મમાં ‘ખૂબ જ વાંધાજનક સામગ્રી’ હોવાનું કહીને તેના પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો.

‘જોયલેન્ડ’ના કન્ટેન્ટને લઈને વિરોધ થયો હતો.
‘જોયલેન્ડ’ના કન્ટેન્ટને લઈને પાકિસ્તાનમાં ઘણો વિરોધ થયો હતો, ત્યારબાદ મંત્રાલયે આ નિર્ણય લીધો હતો. મંત્રાલયે એક નોટિફિકેશન બહાર પાડીને કહ્યું હતું કે, “લેખિત ફરિયાદો મળી હતી કે ફિલ્મમાં અત્યંત વાંધાજનક સામગ્રી છે જે આપણા સમાજના મૂલ્યો અને ધોરણો સાથે સુસંગત નથી.”

આ ફિલ્મ 18 નવેમ્બરે રિલીઝ થઈ શકે છે
બુધવારે એક્સપ્રેસ ટ્રિબ્યુન માટે લખતા પત્રકાર રાફે મેહમૂદે ટ્વીટ કર્યું, “સેન્સર બોર્ડ દ્વારા સંપૂર્ણ બોર્ડ સમીક્ષા પછી, #Joyland ને નાના કાપ સાથે સમગ્ર પાકિસ્તાનમાં રિલીઝ કરવાની મંજૂરી આપવામાં આવી છે. વિતરકો 18 નવેમ્બરે રિલીઝ થવાની અપેક્ષા રાખે છે.” શરૂઆતમાં યોજના પ્રમાણે કરવું. સમગ્ર ટીમ અને પ્રમોશનમાં સામેલ દરેકને અભિનંદન.” તેમણે એ પણ ઉલ્લેખ કર્યો કે ફિલ્મ પર ક્યારેય સત્તાવાર રીતે પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો ન હતો, જો કે, હવે ફિલ્મ વિતરકો વસ્તુઓને આગળ વધારવા માટે NOC પ્રમાણપત્રની રાહ જોઈ રહ્યા છે.

જોયલેન્ડ પાકિસ્તાનની પ્રથમ ઓસ્કાર એન્ટ્રી છે
જોયલેન્ડ પ્રથમ પાકિસ્તાની ફિલ્મ છે જેને ઓસ્કારમાં મોકલવામાં આવી છે. ઓસ્કાર પહેલા, ‘જોયલેન્ડ’ કાન્સ ફિલ્મ ફેસ્ટિવલ સહિત અન્ય ઘણા વિદેશી ફિલ્મ ફેસ્ટિવલમાં બતાવવામાં આવી છે. આ ફિલ્મને ક્રિટિક્સ તરફથી ઘણી પ્રશંસા મળી છે.

જોયલેન્ડની વાર્તા શું છે
જોયલેન્ડ સૈમ સાદિકની દિગ્દર્શિત ફિલ્મ છે. તે 18 નવેમ્બરે પાકિસ્તાનના થિયેટરોમાં રિલીઝ થવાની હતી. આ ફિલ્મ એક પિતૃસત્તાક પરિવારની આસપાસ ફરે છે જે ઈચ્છે છે કે એક બાળક તેમના પરિવારને આગળ લઈ જાય. જ્યારે પરિવારનો સૌથી નાનો પુત્ર, નાયક, ગુપ્ત રીતે ડાન્સ થિયેટરમાં જોડાય છે અને ટ્રાન્સ સ્ત્રી સાથે પ્રેમમાં પડે છે ત્યારે વસ્તુઓ રસપ્રદ વળાંક લે છે. જોયલેન્ડમાં સાનિયા સઈદ, અલી જુનેજો, અલીના ખાન, સરવત ગીલાની, રસ્ટી ફારૂક, સલમાન પીરઝાદા અને સોહેલ સમીર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.