news

નવરાત્રી 2022: આજે CM યોગી આદિત્યનાથ કરશે કન્યા પૂજન, વિજયાદશમીની શોભાયાત્રા પણ કાઢશે

નવરાત્રિઃ વર્ષોથી ચાલી આવતી ગોરક્ષપીઠની પરંપરાને નિભાવતા યોગી આદિત્યનાથ બપોરે 3 વાગ્યા પછી રામલીલા મેદાનમાં પહોંચશે અને ભગવાન શ્રી રામનો રાજ્યાભિષેક કરશે. આ પછી તેઓ જનસભાને પણ સંબોધિત કરશે.

યોગી આદિત્યનાથ નવરાત્રી પૂજા: યુપીના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ આજે નવમીના રોજ સવારે 8 વાગ્યે ગોરખનાથ મંદિરમાં કન્યા પૂજન કરશે. તેઓ આ પૂજા ગોરક્ષપીઠાધિશ્વરના રૂપમાં કરશે. આ વિશેષ અવસરે ગોરખનાથ મંદિરમાં સવારથી જ પૂજા-અર્ચનાના કાર્યક્રમો સાથે ઉત્સવનો માહોલ જોવા મળશે. કન્યા પૂજન બાદ ભંડારા અને અન્ય કાર્યક્રમો થશે.

મંદિરથી રામલીલા મેદાન સુધી

બપોરે 3 વાગ્યા પછી મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ રથ પર સવાર થઈને રામલીલા મેદાન જશે. આ દરમિયાન દરેક ધર્મ અને સમુદાયના લોકો રસ્તામાં તેમનું સ્વાગત કરશે. વર્ષોથી ચાલી આવતી ગોરક્ષપીઠની પરંપરાનું વિસર્જન કરીને તેઓ રામલીલા મેદાનમાં પહોંચીને ભગવાન શ્રી રામનો રાજ્યાભિષેક કરશે. આ પછી તેઓ જનસભાને પણ સંબોધિત કરશે. આ દરમિયાન મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ મંદિર પહોંચ્યા બાદ ભોજન સમારંભનું આયોજન કરવામાં આવશે.

યોગી આદિત્યનાથે પણ અષ્ટમીની પૂજા કરી હતી

અગાઉ, યોગી આદિત્યનાથે અષ્ટમી તિથિના સંદર્ભમાં રવિવારે રાત્રે ગોરખનાથ મંદિરના શક્તિપીઠમાં સંપૂર્ણ વિધિ સાથે વિશેષ મહાનિષા પૂજા કરી હતી. તેઓ રવિવારે સાંજે ગોરખપુર પહોંચ્યા હતા. અષ્ટમી પર પૂજા કર્યા પછી, મુખ્ય પ્રધાન યોગી આદિત્યનાથે વૈદિક મંત્રોચ્ચાર વચ્ચે વેદી પર ઉગતા જવના છોડને કાપી નાખ્યો. હવનની વેદી પર બ્રહ્મા, વિષ્ણુ, રુદ્ર અને અગ્નિ દેવતાનું આહ્વાન કરીને મુખ્યમંત્રીએ લોક મંગલની શુભેચ્છા પાઠવી હતી. વિજયાદશમી સુધી સીએમ ગોરખપુરમાં રહેશે.

વિજયાદશમીના રોજ સંતોનો દરબાર યોજાશે

તમને જણાવી દઈએ કે વિજયાદશમી (વિજયાદશમી 2022) પર દર વખતની જેમ આ વર્ષે પણ ગોરક્ષપીઠાધીશ્વર યોગી આદિત્યનાથ ગોરખનાથ મંદિરમાં યોજાનારી સંતોની કોર્ટમાં મેજિસ્ટ્રેટની ભૂમિકામાં હશે. આ દરબારમાં તેઓ સંતોના પરસ્પર વિવાદોનું નિરાકરણ તેમજ વિજય સરઘસનું નેતૃત્વ કરશે. ગોરખનાથ મંદિરથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, ગોરક્ષપીઠમાં વિજયાદશમીનો દિવસ બીજા અર્થમાં પણ વિશેષ છે. આ દિવસે અહીં સંતોનો દરબાર ભરાય છે અને ગોરક્ષપીઠાધિશ્વર મેજિસ્ટ્રેટની ભૂમિકામાં હોય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.