news

ગુજરાત ચૂંટણી: ગુજરાતમાં 51,782 મતદાન મથકો બનાવાશે, ગુનાહિત પૃષ્ઠભૂમિ ધરાવતા ઉમેદવારોએ જવાબ આપવો પડશે

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: મુખ્ય ચૂંટણી કમિશનર રાજીવ કુમારની આગેવાની હેઠળ વરિષ્ઠ ECI અધિકારીઓની એક ટીમ બે દિવસની મુલાકાતે ગુજરાત પહોંચી છે.

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022: ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણીની તૈયારીઓ અંગે, મુખ્ય ચૂંટણી કમિશનર (CEC) રાજીવ કુમારે જણાવ્યું હતું કે ગુજરાતમાં લગભગ 4.83 કરોડ નોંધાયેલા મતદારો છે. 182 વિધાનસભા મતવિસ્તારોમાં 51,782 મતદાન મથકો બનાવવામાં આવશે. મંગળવારે ગાંધીનગરમાં તેમણે કહ્યું હતું કે જો કોઈ રાજકીય પક્ષ ફોજદારી કેસ ધરાવતા ઉમેદવારોને મેદાનમાં ઉતારે છે, તો તેઓએ સમજાવવું પડશે કે આવા ઉમેદવારોને પસંદ કરવા માટે તેમને શું મજબૂરી હતી. તેઓએ આ વાત તેમના સોશિયલ અને પ્રિન્ટ મીડિયામાં જણાવવી પડશે.

તેમણે કહ્યું કે આવા ઉમેદવારોએ તેમના ગુનાહિત રેકોર્ડની ત્રણ વખત જાહેરાત કરવી પડશે જેથી નાગરિકો નિર્ણય લઈ શકે. મુખ્ય ચૂંટણી કમિશનર રાજીવ કુમારની આગેવાની હેઠળ ભારતીય ચૂંટણી પંચ (ECI)ના વરિષ્ઠ અધિકારીઓની એક ટીમ ગુજરાતમાં આગામી બે મહિનામાં યોજાનારી વિધાનસભાની ચૂંટણીની તૈયારીઓની સમીક્ષા કરવા સોમવારે બે દિવસની મુલાકાતે ગુજરાત આવી છે.

પંચે અનેક બેઠકો યોજી હતી

કમિશને સોમવારે તમામ જિલ્લા ચૂંટણી અધિકારીઓ (DEOs) અને કાયદા અમલીકરણ અધિકારીઓ (પોલીસ) સાથે રાજ્યમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ યોજવા માટેની તૈયારીઓનો સ્ટોક લેવા માટે બેઠક યોજી હતી. સામાન્ય રીતે, રાજ્યમાં ચૂંટણીના સમયપત્રકની જાહેરાત કરતા પહેલા, કમિશનના ઉચ્ચ અધિકારીઓ તૈયારીઓની સમીક્ષા કરવા રાજ્યની મુલાકાત લે છે. રાજ્યના અધિકારીઓ ઉપરાંત, ભાજપ અને કોંગ્રેસના પ્રતિનિધિઓએ પણ રાજ્યની વિધાનસભા ચૂંટણીના આચરણ અંગે તેમના સૂચનો આપવા માટે ECI ટીમને મળ્યા હતા.

2017માં બે તબક્કામાં ચૂંટણી યોજાઈ હતી

દરમિયાન, ભાજપના પ્રદેશ પ્રમુખ સી.આર. પાટીલે સોમવારે સંકેત આપ્યા હતા કે ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી નવેમ્બરના અંત સુધીમાં પૂર્ણ થઈ જશે. તમને જણાવી દઈએ કે, 2017માં ગુજરાતમાં પ્રથમ તબક્કાનું મતદાન 9 ડિસેમ્બરે યોજાયું હતું, જ્યારે બીજા તબક્કાનું મતદાન 14 ડિસેમ્બરે થયું હતું અને 18 ડિસેમ્બરે મતગણતરી કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.