news

સ્વતંત્રતા દિવસ 2022: ‘અમારો સંકલ્પ વિકસિત ભારત છે, તેનાથી ઓછું કંઈ નથી’- PM મોદી

સ્વતંત્રતા દિવસ: પીએમ મોદીએ લાલ કિલ્લાની પ્રાચી પરથી કહ્યું કે રાષ્ટ્રના સપનાને સાકાર કરવામાં મહિલાઓનું ગૌરવ એક મોટી મૂડી છે. 130 કરોડની ટીમ ઈન્ડિયા દેશના સપના સાકાર કરશે.

PM Modi on Developed India: સ્વતંત્રતાની 75મી વર્ષગાંઠ પર PM નરેન્દ્ર મોદીએ લાલ કિલ્લાની પ્રાચી પરથી ત્રિરંગો લહેરાવ્યો હતો. પીએમ મોદીએ દેશને સંબોધનમાં કહ્યું કે ભારત લોકશાહીની માતા છે. સમગ્ર વિશ્વ ભારત તરફ અપેક્ષાઓ સાથે જોઈ રહ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે આજે ભારત અનેક ક્ષેત્રોમાં આત્મનિર્ભર બની રહ્યું છે. આપણે લાંબા સમય સુધી અન્ય દેશો પર નિર્ભર રહી શકતા નથી. એકતા અને એકતા પર ભાર મુકતા તેમણે કહ્યું કે અમને અમારા વારસા પર ગર્વ છે.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે રાષ્ટ્રના સપનાને સાકાર કરવા માટે મહિલાઓનું ગૌરવ એક મોટી મૂડી બનવાનું છે, હું આ ક્ષમતા જોઈ રહ્યો છું. 130 કરોડની ટીમ ઈન્ડિયા દેશના સપના સાકાર કરશે.

વિકસિત ભારતથી ઓછું કંઈ નથીઃ પીએમ મોદી

લાલ કિલ્લાની પ્રાચી પરથી પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે અમારો સૌથી મોટો સંકલ્પ વિકસિત ભારત છે અને તેનાથી ઓછાની જરૂર નથી. સંકલ્પ લેતાં તેમણે કહ્યું કે 25 વર્ષની અંદર આપણે વિકસિત ભારત બનાવીશું. આપણા દેશે સાબિત કર્યું છે કે આપણી પાસે આ અમૂલ્ય શક્તિ છે. 75 વર્ષની સફરમાં, આશાઓ, અપેક્ષાઓ, ઉતાર-ચઢાવ વચ્ચે આપણે આજે જ્યાં છીએ ત્યાં સુધી પહોંચી શક્યા છીએ. આઝાદી પછી જન્મેલ હું એવો પહેલો વ્યક્તિ હતો જેને લાલ કિલ્લા પરથી દેશવાસીઓનું ગૌરવ ગાવાની તક મળી.

મોટા સંકલ્પ સાથે દેશ ચાલશેઃ પીએમ મોદી

સ્વતંત્રતા દિવસના અવસર પર પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ વધુમાં કહ્યું કે હવે દેશ એક મોટા સંકલ્પ સાથે ચાલશે, અને તે પહેલો મોટો સંકલ્પ વિકસિત ભારત છે અને તેનાથી કંઈ ઓછું ન હોવું જોઈએ. બીજું વ્રત એ છે કે આપણા મનની અંદર ગુલામીનો અંશ પણ કોઈપણ ખૂણામાં હોય તો તેને કોઈપણ સંજોગોમાં છટકી જવા દેવો નહીં. આજે વિશ્વ ભારતની ધરતીમાંથી સમસ્યાઓનો ઉકેલ શોધી રહ્યું છે. ભારત તરફ સમગ્ર વિશ્વમાં જે પરિવર્તન જોવા મળી રહ્યું છે તે આપણી 75 વર્ષની ભવ્ય યાત્રાનું પરિણામ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.